4 ตอบกลับ

บ้านนี้11 สัปดาห์ กินได้แต่ข้าวเช้า เริ่มเที่ยงไปหาอะไรกินที่ไม่ใช่ข้าวเบื่ออาหารมากคะ ใจอยากจะกินให้ครบมื้อ แต่กินแล้วพุ่งค่ะ อยากหายเหมือนกันทรมานมากคะ

ท้องแรกไม่แพ้เลยค่ะ แม่ชิลมาก ท้องนี้มีแพ้บ้าง ยังพอกินข้าว กินนมได้ แต่เวลาอ้วก ทรมานสุดๆเลยค่ะ

บ้านนี้ กินได้นิดๆหน่อยๆค่ะ แบ่งมื้อเอา พะอืดพะอมคลอดเวลาค่ะ แต่ฝืนกิน กลัวลูกไม่แข็งแรง น้ำหนักลงมา 2-3 โลค่ะ

แพ้ตั้งแต่ 4 วีค เลยคะ แพ้หนักเลยต้องฉีดยาแล้วจิบน้ำเกลือที่หมอให้

บ้านนี้คิดว่าคงไม่แพ้แล้ว พึ่งมีอาการตอน12วีคนี่เองค่ะ😥

หนักๆสามารถไปหาหมอเพื่อรับยา ฉีดยา และให้น้ำเกลือได้คะ

หลายๆอาการบวดกัน นอน รพ.ให้น้ำเกลือเป็นเดือนคะ🤣🤣🤣🤣