6 ตอบกลับ

ของเราหมอให้ตรวจก่อน15สัปดาห์นะคะ เเต่เราเลือกตรวจตั้งเเต่11สัปดาห์ตรวจนิฟ จริงๆควรตรวจหาดาวทุกคนค่ะ มีความเสี่ยงได้หมดไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่

นั้นละค่ะหนูกลัวด้วยละ

ของเราหมอไม่ได้ตรวจให้ค่ะ หรืออยากตรวจก็ได้แต่อายุยังน้อยความเสี่ยงต่ำ แต่ถ้าพอมีกำลังทรัพย์ก็ตรวจได้นะคะเพื่อความสบายใจของแม่

อ่อจ้าหนูพึ่ง27ปีเองสงสัยหมอว่าความเสี่ยงต่ำด้วยละหนูว่าเค้าเลยไม่ตรวจให้

บางหมอจะตรวจช่วง24วีคคะ หรือถ้าไม่ทีความเสี่ยง เราเช็นไม่ตรวจก้อจะไม่ได้ตรวจ และสามารถตรวจผ่านการซาวได้คะ

รอดูวันที่19นี้จ้าพอดีหนูถึง24wพอดีจ้า

บ้านนี้ตรวจตอน15w ส่งตัวเจาะน้ำคร่ำตอน18wค่ะ แนะนำให้ตรวจนะคะแม่ถ้าพอมีกำลังทรัพย์ตรวจนิฟเลยค่ะ

อ่อจ้าขอบคุณจ้าเดี่ยวหนูจะไปตรวจดูจ้า

ไม่ได้ตรวจเหมือนกันค่ะถ้าทางบ้านไม่มีกรรมพันธุ์ผิดปกติทางด้านนี้ก็ไม่น่าห่วงเท่าไหร่ค่ะ

ไม่มีจ้าทางบ้านของหนูก็

บ้านนี้ก็ไม่ได้ตรวจค่ะ หมอบอกว่าอายุยังน้อยอยู่เลยไม่ตรวจให้ค่ะ

สงสัยหนูก็จะเหมือนพี่แล้วละจ้าหนูยังอายุน้อยยุเลยหมอคงไม่ตรวจให้