6 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ไม่เคยมีอาการท้องผูกเลยจ้า แนะนำแม่ให้กินผักผลไม้ หรือถ้าแม่ไม่ชอบก้อแนะนำเป็นน้ำผักผลไม้รวมแทนได้นะคะ

ทานผลไม้และดื่มน้ำเยอะๆค่ะ แนะนำกล้วยน้ำว้าค่ะ หาทานง่าย ราคาไม่สูง เพิ่มน้ำหนักให้กับเบบี๋ด้วยนะคะ ✌️

บ้านนี้ 33+5แล้วค่ะ ช่วง6-7เดือนมีท้องผูกลองกินผักใบเขียวเยอะๆดู ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

ขอบคุณมากจ้า

31+4บ้านนี้กินผักสลัดทุกวันคะ ถ่ายดีคะแม่ ลองดูนะคะ

ผัก ผลไม้ บางชนิดช้วยได้คะ น่าจะเป็นอาการเตือนคะ

กินผลไม้ เช่นแก้วมังกร มะละกอสุก

ขอบคุณมากเลยจ้า