71 ตอบกลับ

เจ็บแค่ตอนรอปากมดลูกเปิดค่ะ​ ตอนกรีดกับตอนเย็บชิวๆค่ะ

เจ็บท้องรอคลอดเจ็บที่สุดแล้วค่ะ​ กรีดกับเย็บไม่เจ็บ

ไม่เจ็บเลยค่ะแม่ ตอนตรวจปากมดลูกเจ็บกว่าเยอะเลยค่ะ 😂😂

เขาทำยังไงบ้างคะเเม่ กลัวมากๆเลยค่ะ

ไม่เลยค่ะแม่แต่ปวดตรงรอมดลูกเปิดนี่แหละค่ะทรมานสุดๆ

ปวดยังไงคะเเม่ เหมือนประจำเดือนไหม

เราว่าไม่มีอะไรเจ็บเท่ารอคลอดแล้วค่ะที่สุดเลย

บ้านนี้แอบกลัวค่ะท้องแรกคลอด21มิถุนาแล้วค่ะ🥺

บ้านนี้เลือกผ่าคลอด กลัวเจ็บท้องทนไม่ไหว😁

จะไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะแม่😊

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่

ไม่เจ็บค่ะ