5 ตอบกลับ

แล้วต้องบำรุงอะไรถึงจะลงลูก ตอนนี้น้ำหนักแม่ขึ้นมา5โลจุกๆ หลังจากแพ้ไป 3เดือน แม่ดื่มนมหมี น้ำเต้าหู้ นมดีน่างาดำอยู่ หมอบอกไม่ลงลูกสักอย่าง ต้องเปลี่ยนเป็นนมตัวไหนคะ แอนมัมดื่มยากมากค่ะ แต่หมอบอกพยายามดื่มให้ได้

ไม่น้อยนะค่ะแม่ 5เดือนได้600กรัม เยอะกว่าเกณฑ์อีกค่ะ ปกติในเกณฑ์มาตรฐานในแอฟนี้บอกไว้ 6เดือนถึงจะได้600กรัมนะค่ะ น้ำหนักน้องดีแล้วค่ะ😊

5เดือน 6ขีด น้ำหนักเด็กดีนะคะ😊

แต่หมอยังบอกว่าน้องตัวเล็กอยู่เลยค่ะ เลยกังวลว่าจะต้องบำรุงอะไรเพิ่ม

เปิดกูเกิ้ลได้นะคะ

ขอบคุณนะคะ 🙏🙏

600 กรัม หรือเปล่าค่ะ

ไม่มั่นใจเหมือนกันค่ะแม่ 555555 แต่หมอบอกต้องเพิ่มให้มากกว่านี้ เลยกังวลค่ะ บวกกับไปซาวทีไรน้องปืดหน้าทุกที