7 ตอบกลับ

วัคซีนอายุ 2-4-6 เดือน จะมีระยะห่างในการฉีด 2 เดือนขึ้นไปค่ะ ถ้าคุณแม่เพิ่งพาน้องไปฉีดมาตอน 3 เดือน อีกเข็มน้องต้อง 5 เดือนค่ะ ถึงจะไปฉีดได้

วัคซีนฉีดก่อนครบกำหนดไม่ได้นะคะ ต้องรอให้ครบกำหนดหรือเลยกำหนดไปค่ะ ดูวันที่หมอนัดในสมุดวัคซีนลูกได้เลยค่ะคุณแม่

TapFluencer

หลังจากฉีดวัคซีนรอบเดือนที่พาลูกไปฉีดเสร็จหมอเขาก็จะเขียนใบนัดครั้งต่อไปค่ะ

สมุดชมพูจะมีวันนัดฉีดอยูาค่ะ ไปตามวันได้เลยนะคะ

ดูในสมุดสีชมพูค่ะแม่คุณหมอเขาจะระบุวันนัดให้

VIP Member

ฉีดอีกทีตอน 5 เดือน 7 วันค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่♥️

Super Mum

ไปตามที่หมอนัดค่ะ