21 ตอบกลับ

TapFluencer

ของเราตรวจ Thai nipt กับทางคลินิก เค้าบอก 10-14 วันค่ะ แต่เราหาข้อมูล เห็นมีแอพด้วย ไปโหลดมา 5 วัน ผลออกในแอพแล้วค่ะ แต่คลินิกโทรแจ้งช้าค่ะ ถ้าผลปกติเค้าจะแจ้งช้า แต่ถ้าผลไม่ปกติเค้าจะรีบโทรแจ้งค่ะ เพราะอาจต้องเจาะน้ำคร่ำต่อ

ชื่อแอพ genode ค่ะ แต่ได้แค่ตรวจของ Thai nipt นะคะ 5 วัน หลังจากทางแล่บได้รับตัวอย่างเลือดค่ะ แต่จำไม่ได้ว่าน่าจะติด เสาร์ อาทิตย์ด้วยรึเปล่านะคะ

รพ.แจ้งไว้ไม่เกิน2อาทิตย์ แต่พอวันที่5พยาบาลก็โทรมาแจ้งผลแล้วค่ะ โดยทั่วไประยะเวลาจะประมาณ2อาทิตย์ ไม่รวมวันหยุดนะคะ ตอนท้องสองแม่ตรวจช่วงเมษา เจอวันหยุดสงกรานต์ไปอีก เลยรอนานกว่าท้องแรก

ถ้าตรวจกับโรงบาลรัฐที่เคยตรวจ แจ้งผลหลังตรวจ 14 วันค่ะ โทรไปถามผลตรวจได้ แต่ถ้าหมอนัดตรงกับวันที่ผลออกก็รอฟังผลวันนั้นเลยค่ะ

สัปดาห์เดียวจ้า ของแม่ผลอาจจะออกแล้วรึป่าวแต่หมอไม่โทรแจ้งอาจจะรอแจ้งพร้อมนัดรอบถัดไปรึป่าวคะ ลองโทรไปถามค่ะ

เราทั้งโทรถามเบอร์ส่วนตัว ทั้งไลน์หา ก็บอกว่ายัง วันนี้เลยลองโทรเข้าเบอร์กลาง ร.พ. บอกว่าจะยกเลิกการฝากครรภ์ รีบบอกผลเลยค่ะ

3 วันค่ะ รพ.โทรมาแจ้งก่อน แล้ววันนัดไปฟังคุณหมออธิบายอีกครั้งค่ะ ตรวจ รพ.เอกชนที่ฝากครรภ์ค่ะ

บ้านนี้7วันรู้ผลค่ะ หมอจะไลน์มาก่อนแล้วก็ส่งผลตรวจทางอีเมลล์และไปรษณีย์มาตามหลังค่ะ

2 สัปดาห์ค่ะ นัดฟังผลจากที่คุณหมอที่คลินิคค่ะ รู้เพศและโครโมโซมที่ปกติด้วยค้ะ

คลินิคค่ะ

TapFluencer

สอบถามค่ะ กรณีตรวจดาวน์กับทาง รพ รัฐ ทาง รพ จะไม่แจ้งผลผ่านทางโทรศัพท์ใช่ไหมคะ

ใช่ค่ะ โรงพยาบาลจะนัดไปฟังผลเองค่ะ

เราตรวจที่รามา 2อาทิตย์ค่ะ ทางโรงพยาบาลจะโทรมาแจ้งผล

ของเรา2 สัปดาห์รู้ผล ไปฟังผลวันหมอนัดพอดีค่ะ