2 ตอบกลับ

TapFluencer

ลดแป้ง น้ำตาลค่ะ ข้าวเปลี่ยนจากข้าวขาว เป็นข้าวสี ข้างกล้อง ไร้เบอรี่ หรือถ้าไม่มีจริงๆ กินข้าว 1 -2 ทัพพีแบบปากหน้าค่ะ เน้นกับข้าวที่มีเนื้อสัตว์ ไข่ต้ม ผัก แทนเน้นข้าวค่ะ หลีกเลี่ยงขนมปัง น้ำตาลก็พวกน้ำหวาน น้ำผลไม้ ถ้าต้องการกินกินเป็นผลไม้สด ผลไม้สด กะความหวานเอาค่ะ ถ้าผลใหญ่+หวาน ครึ่งผลต่อมื้อ เลือกนมพอกมันเนย หรือนมจืด จริงๆค่ะ ตอนแรกเราคิดว่าแอนมัมรสจืดจะไม่มีน้ำตาล แต่ยี่ห้อแอนมัมน้ำตาลสูงเลยละคะ หมอบอกมาค่ะ ตอนนี้เราเปลี่ยนมากินนมหมีนานๆที สลับกับน้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาล กับนมวัวของโรงเรียนค่ะ ☺️

ขอบคุณค่ะ