9 ตอบกลับ

ขออนุญาตสอบถามนะคะ ถ้าผลเลือดผิดปกติหมอจะโทรมาแจ้งเลยใช่ไหมคะ พอดีแม่เจาะเลือดตรวจคัดกรองดาวซินโดรมผลออกเมื่อวันที่6ที่ผ่านมา แม่ยังอยู่ต่างจังหวัดยังไม่ได้ไปฟังผลคัดกรอง แม่แอบกังวลว่าผลจะปกติไหม ถ้าเสี่ยงหมอโทรแจ้งทันทีเลยไหมคะ

ใช่ค่ะ คุณหมอจะโทรมาบอกเลยค่ะของหนูตรวจเลือดรอบสอง ก็ยังผิดปกติคุณหมอก็เลยโทรมานัดไปเจาะนํ้าครํ่าเลยด้วยค่ะ ส่วนดาวน์ซินโดรมคุณหมอยังไม่บอกผลตรวจค่ะ☺️

ใจเย็นๆน่ะคะ ทำใจให้สบาย อย่าเครียดน่ะ เดี๋ยวก็ดีค่า ขอให้น้องแข็งแรงปลอดภัยนาะคะ เราก็เจอแบนี้แหละ แต่ตอนนี้น้องแข็งแรงดีค่า

ขอบคุณมากๆนะค่ะคุณแม่🙏🏻🥰❤️

สอบถามหน่อยค่ะถ้าเราตรวจเลือดว่าลูกเป็นความเสี่ยงสูงเป็นดาวน์ซินโดถ้าเราตรวจผ่านน้ำค่ำมีสิทธิ์จะเป็นดาวซินโดมไหมคะ

ผลเลือดไม่แม่นยำค่ะ ส่วนใหญ่พอเจาะน้ำคร่ำแล้วก็ปกติกันนะคะ ถ้าที่บ้านไม่มีใครเป็นความเสี่ยงที่จะเป็นน้อยมากค่ะ

ขอบคุณนะคะที่ให้คำแนะนำตอนนี้สบายใจแล้ว

บ้านนี้ก่อเหมือนกันคะ หมอโทรมาแจ้งเจาะน้ำคล่ำ นัดเจาะวันศุกร์ที่ 13 นี้แล้วคะ แอบกลัวอยุ่ค่ะ

แอบกลัวเหมือนกันค่ะ

ไม่ต้องเครียด ไม่ต้องกลัวนะคะ เพื่อลูกน้อยของคุณเเม่นะคะ ขอให้ปลอดภัยนะคะ

ขอบคุณมากๆนะค่ะ🙏🏻🥰❤️

สู้ๆนะคุณแม่ บ้านนี้ก็ไปเจาะมาค่ะ รอลุ้นผล2กุมภา

ขอบคุณนะค่ะคุณแม่🙏🏻🥰❤️ ขอให้ผลตรวจออกมาปกติ แข็งแรงนะค่ะ

สู้ๆนะคะ คุณแม่

สู้ๆคะ คุณเเม่