3 ตอบกลับ

เราซื้อเครื่องวัดมาวัดเองค่ะ เพราะหมอให้วัดทุกวัน ความดันเราสูง 146 สูงสุด 150 หมอให้ยาลดมาทานค่ะ และให้ส่งการบ้านทุกครั้งที่ไปหาหมอ เรางดอาหารรสจัดทุกอย่าง เปลี่ยนมาใช้เครื่องปรุงโลว์โซเดียม งดอาหารกึ่งสำเร็จรูปทุกอย่าง ตอนนี้วัดได้ไม่เกิน 120 ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ที่สำคัญไม่เครียดนะคะ สู้ๆค่ะ

เราหมอกำหนดให้ต้องไม่เกิน 120

เหมือนกันค่ะ สูงชนิดที่ว่าโครตสูง เหยียบ190 ตลอดเวลา กินยาแล้วก็ไม่ค่อยลง ต้องอยู่นิ่งจริงๆถึงจะลง ตอนนี้ก็กังวลมากค่ะ เรื่องครรภ์เป็นพิษ เพราะความดันสูงไม่ไหว หายใจก็เหนื่อย

ใช่ค่ะ สูงมาก เเค่เดินก็ใจเต้นไม่หยุดแล้วค่ะ ต้องอยู่นิ่ง กังวลเช่นกันค่ะแม่ ยังไงก็สู้ๆไปด้วยกันนะคะ

บ้านนี้ก็ความดันสูงค่ะ หมอให้ไปวัดความดันที่อนามัยวันเว้นวัน ถ้ายังสูงตลอดหมอจะให้ยาความดันมาทานค่ะ ท้อง3แล้วค่ะ สูงทั้ง3ท้องเลย ทำใจให้สบายนะคะแม่

ใช่ค่ะแม่ บ้านนี้หมอให้ไปวัดที่อนามัยทุกวันเลยค่ะ ยังไงขอบคุณมากๆนะคะแม่