5 ตอบกลับ

บ้านนี้ ผ่าคลอด 37w6d น้ำหนัก 3100g แข็งแรงดี อ้วกน้ำคล้ำหลายครั้งเพราะน่าจะกินน้ำคล้ำเข้าไปเยอะ วันนี้เที่ยงๆๆเริ่มเข้าเต้า แต่ยังไม่มีน้ำนม เลยให้ดูดนมทิพย์ไปก่อน

บ้านนี้ลูกคนแรกนำ้คลำ่น้อนผ่า37+1 2290ไม่อบไม่เหลือง ปัจจุบันน้อง2ขวบแร้วค่ะ

บ้านนี้หมอบอกว่าน่าจะออกเองได้ค่ะเพราะแม่ท้องเล็กค่ะแต่ก็โชคดีค่ะที่ไม่ได้ผ่าเพราะกลัวเหมือนกันค่ะ

38 วีคสามารถผ่าได้ค่ะ ปอดน้องเริ่มทำงานแล้ว ความเสี่ยงน้อยแล้วค่ะ

แม่บ้านนี้ผ่าคลอด 38w+1d คะน้องแข็งแรงดีคะ

37wขึ้นไปปลอดภัยแน่นอนจ้า

ขอบคุณ​นะคะ