13 ตอบกลับ

บ้านนี้แซงทางโค้งช่วงสุดท้ายเลยค่ะ หมอบอกให้ทานไข่ต้ม2-3ฟองต่อวัน ไม่เกี่ยวกับมื้อหลักนะคะ ทานเป็นของว่างระหว่างมื้อ กล้วยน้ำว้า กล้วยหอม 2-3ลูกต่อวันทานระหว่างมื้อเช่นกันค่ะ นน.ลงลูกเน้นๆเลยค่ะ

บ้านนี้ ทานหมดเลยค่ะแต่ก่อนหมอนัดซาว ทานเงาะคนเดียวเยอะมากกินทุกวัน +ทุเรียน พอหายอยาก บางวันก็ไข่ทอดไข่ต้มไข่ตุ๋นค่ะ นมไม่ค่อยได้บำรุง ไม่รุ้น้ำหนักลงน้องได้ไงน้องน้ำหนักเยอะมากค่ะ

ไข่ต้ม วันละ2/3ฟอง นมแพะ อกไก่ หรือโปรตีนต่างๆ ให้เน้นเป้นต้มย่าง อบ ไม่ควรกินทอด บ้านนี้ 33 w.ลูก น.น 2477 กรัม อย่าเน้นข้าวและแป้งเยอะ เพราะจะได้แม่อย่างเดียว

ก่อนท้อง น.น 55 ตอนนี้ 33w น.น 62 ลูกน.น 2477 เกินเกณฑ์ ตรวจเบาหวานแล้วไม่เป็น🤣🤣 แต่ลูกตัวใหญ่ม๊าก

เนื้อ นม ไข่ ท่องให้ขึ้นใจนะคะแม่ เน้นไป เลยค่า ไข่ต้มวันละ 2 ฟอง เห็นผลเลยจ้า แต่งดหวานมันทอดนะคะ เพราะจะทำให้เกิดเสี่ยงเบาหวานค่า

บ้านนี้กินไข่ กินผลไม้ กินนมสำหรับคนท้องค่ะ ลงลูกล้วนๆเลย คลอดได้2สัปดาห์ก็ใส่กางเกงตัวที่เคยใส่ก่อนท้องได้เลยค่ะ

VIP Member

ทางนี้คุณหมอแจ้งว่าให้คุณแม่กินปกติ งดของหวานแป้งๆได้ยิ่งดีค่ะ แต่ให้นอนพักเยอะๆ เด็กจะโตตอนคุณแม่หลับค่ะ

กินไข่ต้มค่ะ อะโวคาโด้ ส้ม นม ข้าวโพด ผักใบเขียว แก้วมังกร บล็อกโคลี่ กินอาหารที่มีโฟเลตค่ะกินเยอะๆ

แม่ทานทุเรียนได้ไหม ลูกคนแรกกินทุเรียนบ่อยมาก ได้เด็กมา3.7กก.จนหมอเลือกผ่าออกเพราะเด็กตัวโต

บ้านนี้กินนมกินไข่ไม่ได้แม่แพ้ท้องกินแต่กล้วย น้ำหนักลูก

กล้วยวันละสองลูกไข่สองฟองค่ะ