5 ตอบกลับ

เด็กเพิ่งคลอดมาเขายังไม่รู้เวลาหรอกค่ะแม่ ให้น้องนอนไปเถอะแม่ น้องจะค่อยๆปรับเวลาของตัวเองเมื่ออายุเดือนที่มากขึ้นจ้า

น้องยังเล็กค่ะ​ เค้ายังมองไม่เห็นกลางวันกลางคืนเลย​ มีแต่กินและนอน​ นอนเถอะค่ะ​ นอนเยอะๆ​ จะได้สติปัญญา​ดีค่ะ​

ดีจังเลยคะ 👍

เด็กง่วงคอนไหนควรให้นอนตอนนั้นค่ะ เพราะถ้าเขาง่วงแล้วเราไม่ให้นอนน้องจะงอแงแล้วติดไปเลยนะคะ

เราให้นอนตลอดคะแต่แม่สามีเค้าคอยปลุกบอกว่าเดี๋ยวไม่นอนตอนกลางคืนเราก็เห็นว่าลูกเราไม่นอนตอนเย็นกลางคืนก็นอนยากอยู่ดี

ไม่เกี่ยวเลยค่ะแม่ เราให้นอนค่ะ

เราก็ให้นอนจ้าแต่แม่สามีจะปลุกแล้วเราก็ไปทำอะไรต่อไม่ได้เพราะเค้างอแง

ถ้าลูกง่วง ก็ให้นอนค่ะ

เราปล่อยให้เค้านอนคะ