28 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เคยกิน s26 เหมือนกันค่ะ น้องไม่ถ่ายเลยถ่ายทุกครั้งจะงอแงมากเบ่งจนหมดแรงหน้าดำหน้าแดงมาก แม่เลยเปลี่ยนมาเป็นนมตราหมีค่ะ น้องถ่ายเกือบทุกวันเลยค่ะ แถมน้องน้ำหนักดีด้วยค่ะแม่

เรางบน้อยก็กินหมีค่ะ กินอื่มนอนหลับดี อึเขียว555

บ้านนี้ทานอยู่ค่ะ ปรับเป็นสูตร2แล้วน้อง11เดือนเหมือนกัน น้องถ่ายทุกวันค่ะ แม่ลองเพิ่มอาหารที่มีกากใยหรือเพิ่มมื้อว่างเป็นผักต้มเปื่อยๆหรือผลไม้ที่ช่วยในเรื่องการขับถ่าย

TapFluencer

บ้านนี้น้องทาน s26 ไม่เคยมีปัญหาเรื่องขับถ่ายค่ะ หลังน้องครบ 6 เดือน แม่จะมีมื้อบ่ายเป็นโยเกิร์ตบัลแกเรียผสมผลไม้ที่น้องทานได้ให้ทานทุกวันค่ะ

น้องเคยทาน s26 แล้วไม่ถ่ายเหมือนกันเลยค่ะ ประมาณ 4-5 วัน ไปหาหมอ หมอเลยให้เปลี่ยนนมค่ะ ตอนนี้ทาน IQ SUPER GOLD ขับถ่ายปกติดีค่ะแม่

บ้านนี้ทานS26สูตร1คะแต่เปลี่ยนให้น้องเป็นปสูตร2แต่น้องเค้าถ่ายไม่ออกก้เลยให้หลบมากินสูตร1เหมือนเดิมคะ

ลูกสาวทานตั้งแต่แรกเกิดจนตอนนี้11เดือนแล้วถ่ายปกติคะถ่ายวันละ3ครั้ง แต่จะให้ลูกกินอาหารที่ย่อยง่ายๆ

อึวันเว้นวันไหมค่ะ ถ้าแบบนี้ก็ปกตินะคะ แต่ไม่อึเลย4-5 วัน ควรเปลี่ยนนมใหม่ หรือพาหมคุณหมอค่ะ

ลองเอนฟาแลคกล่องสีชมพูดูนะค่ะ บ้านนี้ใช้ยี่ห้อนี้มาทุกรุ่นเลย ปกติขับถ่ายดีทุกคนค่ะ

เปลี่ยน นม เป็น PD ครับ

ลูกบ้านนี้ดื่มตระกูล​S26ไม่ได้เลย​ อึยากทุกสูตร, เปลี่ยนมา​enfa a+ mindpro ไม่เคยมีปัญหาอีกเลย

กินS26gold ยุคะ น้องถ่ายปกตินะคะ 11เดือนคะ แต่คิดว่า 1 ปีจะเปลี่ยนนมกังวลเหมือนกันคะ