5 ตอบกลับ

เราออกแล้วนะปวดตั้งแต่ตี 3 ปากมดลูกเปิด 9 เซ็นต์ ลูกตัวใหญ่ออกไม่ได้เลยไปผ่า. เขาถามว่าเคยใส่เลือดไหมหมายถึงเคยรับเลือดบริจาคเข้าร่างกายไหมค่ะ ไว้เจอกันนะ. สู้ๆ

เราก็คลอดแล้วค่ะแม่ผ่าแบบดมยา น้องหายใจเร็วแต่ดีขึ้นแล้วอาทิตย์หน้าก็คงจะได้ออกจากโรงบาลแล้วค่ะ ส่วนแม่พึ่งออกจากโรงบาลเมื่อวาน

น่าจะซีดค่ะ หมอเราเคยบอก แต่เราปกติ (ตรวจเลือดก่อยคลอด) เลยไม่ได้เติม ผ่าเสร็จ เสียเลือดมากแต่มดลูกรัดตัวดี ก็ไม่ได้เติมค่ะ

แม่มีภาวะซีดรึเปล่าค่ะ ถึงให้เลือด เราว่าเราเองก็คงจะได้เลือดเพราะเราเป็นธาลัสซีเมีย

แม่เลือดจางรึป่าวคะ

ถามหมอเลยค่ะแม่