16 ตอบกลับ

แรกๆเสื้อในที่ติดกับชุดคะ จะสปอร์ตหรือลำลองก็ได้คะ(ไซด์ปกติจะสุดที่ L) พอหลังๆไตรมาสสาม ก็มาเสื้อในให้นมคะ แบบไม่มีโครงที่ตะขอสี่อัน และมีตะขอเสริมได้ยิ่งดีคะ กางเกงในไร้ตะเข็บ เอวต่ำ หรือกกน.คนท้องคะ เราใส่เอวสูงไม่ได้เพราะคันตะเข็บ+อากาศร้อนด้วยคะ คนท้องนนเพิ่มขึ้นกกน.ก็เผื่ออ้วนขึ้นนะคะ ขยายหมดทั้งตัวคะ ส่วนรองเท้าพอใกล้คลอดเท้าบวมจะใส่ไม่ได้ ต้องหาเผื่อขนาดใหญ่ขึ้นมาใช้ด้วยคะ เรามาจบที่ผ้าใบเก่าหรือคัทชูเหยียบพับส้น ขึ้นลงเตียงสะดวกไม่ต้องแกะเชือกติดแปะให้เสียดท้องคะ

VIP Member

ซื้อแบบในออนไลน์เลยค่ะ 70-100 บาท ไม่มีโครง เปิดให้นมได้ ใส่สบายมาก ตัวแพงๆอย่าเพิ่งซื้อมาค่ะ เพราะเดี๋ยวให้นมมันจะขยายขึ้นอีกจะอึดอัด จะได้ไม่ต้องซื้อเรื่อยๆ

VIP Member

เสื้อชั้นในยังใส่แบบปกติค่ะ แต่แอบคับเต้าเพราะเต้านมขยายเร็ว หลังๆก็เปลี่ยนมาใส่เกาะอกแบบมีฟองน้ำแทน ส่วนกางเกงชั้นในใส่แบบของคนท้องค่ะ สบายกว่ามาก

เราใส่แบบนี้ค่ะ ของวาโก้ ไม่มีโครง ซื้อใส่ตอนท้องได้สี่เดือน ตอนนี้น้องขวบสี่เดือนแล้วยังใส่อยู่ ซื้อขนาดใหญ่กว่าเต้าเราหน่อยนึง ใส่สบายมากค่ะ

สปอร์ตบรา ชุดชั้นในให้นม ของ ซาบีน่าค่ะ ใส่สบายมาก ไม่อึดอัดเลย หลังคลอดยังใส่ให้นมลูกได้อีกค่ะ คุ้มมาก

VIP Member

ใส่แบบไม่มีโครงค่ะ และแบบให้นมลูกได้ เพราะเดี๋ยวก็คลอดแล้วซื้อมาใส่ก่อน ใส่สบายไม่อึดอัด

ใส่แบบคล้ายๆเสื้อซับคะแต่มีแบบปิดหัวนม พอมาใส่แบบนี้รู้สึกสบายหายใจโล่งขึ้น

แบบสปอร์ต​บรา​ กางเกงชั้นใน​สำหรับคนท้องคะ​ สวมใส่​สบายไม่อึดอัด​ด้วยคะ

VIP Member

ตอนตั้งครรภ์บ้านนี้ไม่ใส่เลยค่ะ แต่ถ้าได้ออกไปข้างนอกใช้แบบสปอร์ตบลา

บ้านนี้ต้องไปทุกวันเลยค่ะ ส่งของ 😖

ใส่แบบให้นมค่ะ แต่ก็ยังอึดอัด อยู่ดี แบบ มันแน่นไปหมด 555