48 ตอบกลับ

อายุ 22 ปี ไม่ใช่เด็กแล้วจ้า ถ้าเรียนมหาลัยก็เรียนจบพอดี แถมทำงาน ส่งเงินให้ครอบครัวใช้ด้วย ถือว่ามีความรับผิดชอบสูงอยู่นะคะ ยังไงก็รีบบอกพ่อแม่นะคะ คงดีใจน่าดู ได้หลาน

ถ้ารับผิดชอบตัวเองได้ก็ไม่มีปัญหาค่ะ พ่อแม่ให้อภัยเราได้เสมอ บอกไปเลยค่ะ หากคุณแม่กับแฟนยังไม่ได้แต่งงานกัน ผู้ใหญ่เขาก็จะได้รีบทำให้ถูกต้องตามประเพณีแค่นั้นเอง

22ไม่เด็กแล้วนะจบปริญญามีงานทำแล้ว นี่ก็22ท้องจะ6เดือนแล้ว แฟนให้มายุบ้านเขาทำงานส่งเงินให้ทุกอาทิตไม่ได้ขอพ่อแม่ ไม่ได้เดือดร้อนใครรับผิดชอบตัวเองให้ได้ก้พอจ้า

เราก็ท้อง 22 ค่ะ เรียนมหาลัย ดรอปไป แต่ฝ่ายชายเค้ารับผิดชอบทุกอย่าง สำหรับเรา อายุไม่สำคัญนะ อยู่ที่ความพร้อม บอกพ่อกับแม่เถอะค่ะ ยังไงเค้าก็รับได้ หลานเค้าทั้งคน

22 ถือว่าไม่น้อยแล้วค่ะ บรรลุนิติภาวะแล้ว ทางที่ดีควรบอกคนที่บ้านค่ะ ยังไงในอนาคตพ่อแม่ก็ต้องรู้อยู่ดี บอกตอนนี้ดีกว่าปล่อยไว้ให้มีปัญหาตามมาทีหลัง

บอกไปเถอะค่ะ นี้ก็พึ่งบอกไปเมื่อวาน ตอนแรกก็แอบกลัวว่าท่านจะด่า จะว่า แต่สุดท้ายพ่อแม่ก็เข้าใจ ไม่ด่าเลย โตแล้วค่ะ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

บอกเถอะค่ะ บอกอ้อมๆให้เค้ารู้ก็ได้ เราอายุ20 ปี ทำงานเองตลอดจ้า พ่อเเม่โหดมาก เค้ารู้ว่าท้องเค้าไม่ว่าสักคำ ผิดคาดมากจ้า

อายุ 22 แถมหาเงินใช้เองด้วย ถือว่าไม่น้อยแล้วนะคะ 😁 เราท้องตอน 23 ย่าง 24 จ้า เราว่าช่วงอายุแบบนี้เหมาะสมที่จะมีลูกแล้วน้า

VIP Member

บ้านนี้21ค่ะ ตอนบอก แม่เราก็ว่ามาเหมือนกัน แต่พอผ่านไปก็โอเคขึ้น แรกๆก็ตกใจกันแหละเราว่า พอผ่านไปสักระยะก็ดีขึ้นเอง

ถ้าเราบรรลุนิติภาวะแล้วก็ถือว่าไม่เด็กแล้วนะคะ มีความคิด ใช้ชีวิตเป็นของตัวเองได้แล้ว พ่อแม่ต้องเข้าใจแน่นอน