18 ตอบกลับ

เราฝากท้องตอน 5+2 แต่หมอยังไม่ซาวด์ให้เพราะยังคล่ำหาถุงตั้งครรภ์ไม่เจอ เลยนัดมาซาวด์ตอน 10 week อัลตราซาวด์ผ่านหน้าท้องเจอน้องมีแขนขาเล็กๆได้ 9+4 ค่ะ

ถ้าซาวผ่านทางช่องคลอดก็เจอนะคะ บ้านนี้ซาวตั้งแต่ 6 สัปดาห์ก็เห็นแล้วค่ะ

เจอตอน 6วีค ตอนหาหมอ 5 วีค ซาวนด์ทั้งหน้าท้อง ผ่านช่องคลอดก็ไม่เห็นค่ะ

บ้านนี้เจอน้องตอน7วีค6วันค่ะ พร้อมเสียงหัวใจ ซาวผ่านช่องคลอดค่ะ

ของเรารู้ตัวว่าท้องตอน7week รีบไปหาหมอซาวด์ดูก็เจอน้องเลยค่ะ

บ้านนี้เจอตอน8w+4d ก็เจอน้องค่ะ แต่ซาวผ่านทางช่องคลอดนะคะ

ของเราก็8w+4d เจอแล้วค่ะพึ่งไปซาวดูน้องเมื่อวันอังคารค่ะ

เราไปฝาก8w4dก็เจอน้องแล้วค่ะ เห็นหัวใจน้องเต้นแล้ว

บ้านนี้ยังไม่เจอคะ รอผลเลือดวันอังคาร์นี้คะ

TapFluencer

ขอหมอซาวด์ผ่านช่องคลอดเลยค่ะ ชัดกว่า