12 ตอบกลับ

TapFluencer

เราท้องไม่เคยรู้สึกตอดเลยค่ะเเต่รู้สึกดิ้นตอน17เเบบดิ้นที่ท้องตุบเลยนะคะ ท้องมาถึง37ก็ยังไม่เคยรู้สึกว่าาตอดเลย

บ้านนี้เริ่ม12wเหมือนมีอะไรมาจิ้มท้องเบาบ้างแรงบ้างนานๆที ขึ้นอยู่กับหน้าท้องของเราว่าหน้าหรือบางด้วยค่ะ

ถ้าหน้าท้องบาง3เดือนจะรู้สึกไวกว่าคนหน้าท้องหนาค่ะส่วนที่บ้านหน้าท้องหนารู้สึกตอดๆตอน18วีคค่ะ

ท้องแรก ตอด20วีค ดิ้นจริงๆ25วีค ตอนนี้31 ดิ้น ถีบ โก่ง อีแม่สะดุ้งเลย

ถ้าท้อง2 หรือท้องบาง 14W เริ่มตอดบ้างแล้วจะรู้สึกได้ค่ะ

บ้านนี้ 16w5d ค่ะ แต่แล้วแต่คนนะคะ บางคนก็รู้สึกช้า

บ้านนี้ท้องแรก เริ่มตอดท้องครั้งแรกตอน 18w ค่ะ

บ้านนี้ท้องแรก เริ่มตอดตอน22วิค

เราตอดตั้งแต่12w เลยค่ะท้องแรก

Super Mum

บ้านนี้รู้สึกตอดตอน 18 วีคค่ะ