11 ตอบกลับ

กำหนดคลอด 7มกราคม เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้ทั้งท้อง1 ท้อง2 ก็คลอดช่วง38+5 ทั้ง2ท้องเลยค่ะ ท้องที่3นี้ คิดว่าน่าจะ38+ เหมือนกันค่ะ น่าจะไม่เกินช่วงกลางๆเดือนธันวาคม เป็นแน่นอนค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ของเราคุณหมอแจ้งว่าน้องตัวใหญ่เกินเกณฑ์เอาหัวลงแล้ว ให้เตรียมตัวตั้งแต่วันที่19ธันวาเป็นต้นไปค่ะ

เป็นไปได้ค่ะ ทางนี้กำหนดคลอด1มกรา หมอห้องคลอดให้กำหนดคลอดหลังจากวันที่11ธันวาถึงคลอดได้ค่ะ เพราะบ้านนี้เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด

กำหนด 7 มกราคม เหมือนกันค่ะ แน่นอนค่ะ น้องต้องเกิดในช่วงเดือน ธันวาคม ขนาดลูกคนแรกเรา กำหนด 18 มกราคม น้องคลอดจริง 6 มกราคม ค่ะ

เป็นไปได้หมดคะแม่ บ้านนี้กำหนดคลอด 10 มกราคม ยังแอบกลัวจะออกธันวาคมเลย เพราะสิ้นเดือนธันวาคม บ้านนี้ 38w+3

หนูกำหนด13/1/67 นับดูๆแล้วครบ22/12/66 แม่บอกน่าจะสิ้นเดือนธันวาคมนี้ท้องต่ำเท้าบวม

กำหนดคลอดเรา4ม.ค ไห้เราเตรีวมตัวตั้งแต่17ธ.คเป็นต้นไป37+พร้อมคลอดแล้วค่ะ

น่าจะคลอดประมาณธันวาคมค่ะ ครบกำหนด 37-40w น้องก็พร้อมออกแล้วค่ะ

ใช่ค่ะ แต่บางคนก็อยู่ถึง10เดือนค่ะ

ขอบคุณทุกคนนะคะ