เครียดเบื่อขอกำลังใจหน่อยค่ะ

ขอถามแม่ๆหน่อยค่ะว่าตอนท้องมีแม่ๆคนไหนเคยเกรียดไครมากๆจนไม่อยากเห็นหน้าเขาบ้างไหมค่ะคือตอนนี้เราเกรียดและซังขี้หน้าน้องชายแฟนมากเกีดมาเราไม่เคยซังขี้หน้าไครแบบนี้เลยคือเขาเป็นคนที่บอกไม่ได้ไม่มีความรับผิดชอบหน้าที่ของตัวเองไม่คิดจะช่วยแบ่งเบาพาระพี่ชายเขาชักนิดแถมยังทิ้งพาระให้พี่ชายเขาต้องรับผิดชอบแทนตัวเองทำงานก็ทำบ้างไม่ทำบ้างได้ตังมาก็เอาไปชื้อเบียร์ชื้อเหล้าใส่แต่ปากตัวเองไม่ช่วยค่าข้าวค่าอาหารเราเลยของใช้ของกินอะไรมีแต่เราชื้อหมดเลยทั้งๆที่เขาก็รู้ว่าพี่ชายทำงานคนเดียวพาระหลายอย่างทั้งส่งให้แม่ค่าน้ำค่าไฟค่าห้องทั้งค่ากินอยู่แต่ละอีกคือเขาไม่เดือดร้อนอะไรกับพี่ชายเขาเลยแถมยังทิ้งค่างวดรถให้พี่ชายรับผิดชอบแทนเขาอีกเราบอกอะไรก็ไม่ได้หาว่าเราร่ำไรเราเบื่อมากพยามไม่คิดแต่มันก็อดไม่ได้เงินออกมาแต่ละเดือนไม่พอใช้เลยเราเครียดมากมีแม่บ้านไหนเคยเจอเหมือนเราไหมตอนนี้เราท้อมากเลยทำอะไรก็ไม่ได้เบื่อและเช็งๆๆๆๆที่สุดเลย

1 ตอบกลับ

อย่าไปยุ่งกันค่ะต่างคนต่างอยุ่

ถ้าต่างคนต่างอยู่ก็ดีสิแม่เขาเงินมาเขาก็เอาไปชื้อเหล้าเบียร์กินแต่กับข้าวเขากับมากินกับเราไม่ชื้อกับข้าวช่วยเราเลยค่ะถ้าเขาไม่มากินกับเราๆก็ไม่คิดไม่ว่าอะไรดอกค่ะปกติเราเป็นคนไม่สนใจไครยุแล้วไครจะเป็นยังไงก็ช่างถ้าเขาไม่ทำให้เราเดือดร้อนแต่นี่เขาทิ้งพาระให้เรารับแทนเขาจนเราต้องเดือดร้อนเงินไม่พอจ่ายจนเราต้องได้เอาเงินของแม่เรามาช่วยเขาเพราะสงสานแฟนแต่น้องเขาไม่สงสานเขาเลยค่ะแม่เราก็แอบกรัวยุน่ะกรัวว่าลูกเราจะเป็นเหมือนเขาแต่มันก็อดไม่ได้ค่ะแม่เราไม่ชอบเขาลูกเราจะเป็นเหมือนเขาไหมค่ะ