14 ตอบกลับ

เจ็บเหมือนด้านในฉีกใช่ไหมค่ะ!!! เกิดจากการขยายตัวของเด็กค่ะ ทำให้ไปดัน อวัยวะส่วนต่างๆของร่างกาย ไม่ว่าจะเป็นซี่โคลง ปอด กะเพราะปัสสวะ หรือกระบังลม ทำให้รู้สึกเจ็บแป๊ปๆ เหมือนทีอะไรทิ่มแทงหรือเจ็บเหมือนมีอะไรฉีกขาด พอคลอดน้องอาการเหล่านี้ก็จะหานไปเองค่ะ คุณแม่

ขอบคุณน่ะค่ะ

เราก็เคยเจ๊บตรงนั้นเหมือนกัน กินยาก็ไม่หาย พอไปตรวจดูว่า เป็นกระเพราะข้างบน ค่ะ ถ้าไม่หายไปหาหมอเลยค่ะ อาจจะได้ยาน้ำมาทานมาค่ะเจ๊บขึ้นจี๊ต

เราเป็น​ค่ะตอนท้องเจ็บจุกๆอึดอัด​จนนอนแทบไม่ได้หายใจไม่ออก​ สรุป​น้องไม่​กลับ​หัวค่ะ​ ยุท่าก้นผ่าออกตอนนี้​น้อง3เดือนแร้วค่ะ😊 สุ้ๆนะคะคุณ​แม่

ขอบคุณน้าค่ะ

เป็นค่ะ ตอน4-5เดือน อัลตร้าซาวด์แล้วคือลูกอยู่ในท่าก้น(ท่านั่ง) ศีรษะของลูกจะไปเบียดซี่โครงค่ะ เวลานั่งแม่ลองยืดตัวตรงๆจะช่วยได้

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ก็เจ็บมาเป็นเดือนแล้วค่ะ เจ็บเวลานอน เหมือนมีเข็มมาทิ้มแทง คุณหมอให้ยามาทาน 10 เม็ด แต่ไม่บอกว่าเป็นอะไร

น้องตัวโตขึ้นค่ะจึงมีอาการเจ็บบ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะทรมานมาก

34วีคค่ะ

น้องดิ้นหริอเปล่าคะ หรือถ้าไม่บายใจลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

โดนแตะหรือเปล่าคะ ตัวน้องโตขึ้นอะึะ

VIP Member

เจ็บเหมือนกันค่ะน้องตัวใหญ่ขึ้น

ค่ะสู้ๆน่ะค่ะคุณแม่

VIP Member

เจ็บซี่โครง ค่ะ บ้านนี้