15 ตอบกลับ

น่าจะท้องนะคะ จางแค่ไหน2ขีด ก็คือท้องค่ะ มีคนบอกแบบนี้มา ทีแรกก็ไม่เชื่อ (ตอนนี้เชื่อคำนี้แล้วค่ะ)จางเหมือนกันค่ะ แทบมองไม่เห็นทิ้งไว้ประมาณ3-4 วัน ตรวจซ้ำอีกรอบจะชัดมากค่ะ ไม่แน่ใจเลยไปตรวจที่ร.พมาเหมือนกันค่ะ สรุปท้องค่ะ 😂

งื้ออ ยินดีด้วยนะคะ

เรามีอาการเจ็บนมประมาณ1สัปดาห์ค่ะ ทีแรก ตรวจไม่ขึ้น พอครบสัปดาห์ เริ่มจางๆ แบบอันล่างค่ะ อีก2-3วันตรวจอีกเริ่เข้ม แต่ประจำเดือนยังไม่ครบกำหนดที่จะมานะคะ ตรวจก่อน สัปดาห์ถัดไปลองตรวจใหม่นะคะ ถ้าเข้ม แสดงว่าท้อง

ว้าวว ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และตัวเล็กนะคะ

สอง-จางจางก็ท้องได้นะคะอาจเป็นเพราะประจำเดือนเพิ่งขาดไม่กี่วันลองตรวจซ้ำอีกหนึ่งอาทิตย์ยังไงก็เจอเข้มกว่าเดิมค่ะหรือลองตรวจฉี่แรกในตอนเช้าดูอีกทีนะคะทางนี้ตอนแรกก็จางค่ะสักพักเข้มมาเลย

ขอบคุณค่ะแม่

ของเราตรวจตอนปจด.ขาดวันเดียว ขีดจางมากกกกกค่ะ เว้น2วันตรวจใหม่ขีดเข้มแล้วค่ะแม่ ตอนนี้ 30+5 แล้วค่ะ ลองทิ้งระยะตรวจใหม่อีกครั้งนะคะ ☺️

ขอบคุณมากค่าแม่

ของเราตอนตรวจก็ขึ้นขีดจางๆค่ะ ท้องค่ะ ตรวจเจอตอน 8 สัปดาห์ขึ้นขีดจางๆเหมือนกันค่ะ จะเข้มจะจาง ถ้า 2 ขีดคือท้องค่ะแม่

TapFluencer

เราก็ประจำเดือนขาดไป1วันตรวจก็ขึ้นจางค่ะและตอนนี้ท้องได้7วีคแล้วค่ะลองตรวจใหม่นะค่ะขอให้มีข่าวดีนะค่ะคุณแม่

เช่นกันค่ะขอให้น้องแข็งแรงเหมือนกันนะค่ะ

ถ้าอยากรู้เร็ว สั่งที่ตรวจครรภ์ยี่ห้อ first sure หรือ first response มาตรวจค่ะ สั่งใน shopee เลย จะเข้มเร็วกว่าของเซเว่น

ขอบคุณมากเลยค่า

ของเราปจดขาด1วัน2ขีดเข้มเรยค่ะแม่ แต่ล่ะคนน่าจะไม่เหมือนกันค่ะแม่

ตรวจของแคฟีค่ะแม่สีชมพูในเซเว่นค่ะแม่ แต่2ขีดจางท้องแหละค่ะแม่น่าจะเกี่ยวกับฮอโมนคะแม่🥰🙏🏻ยินดีด้วยนะคะ

ท้องค่ะ บ้านนี้ก็ขึ้นขีดจางมากแทบมองไม่เห็น ตอนนี้ 35w แล้วค่ะ

ใช่แล้วค่ะ ☺️☺️☺️

บ้านนี้ตรวจครั้งเดียวจบค่ะ😂ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้30+3wแล้วจ้า