4 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าคุณแม่จำวันประจำเดือนมาวันแรกครั้งสุดท้ายได้แม่นยึดตามนั้นค่ะ การอัลตราซาวด์เป็นการคำนวณจากขนาด นน. ทารกที่โปรแกรมข้อมูลไว้ เหมาะสำหรับแม่ที่จำวันประจำเดือนมาไม่ได้ ก็จะยึดตามข้อมูลอัลตราซาวด์ได้ แต่ค่าจะแม่นยำใ้ช้ได้แค่ช่วงไตรมาสแรกค่ะ

ขอบคุณ🙏

TapFluencer

ยึดตามวันในสมุดคะ ในใบอัลตราซาวด์หมอบอกคลาดเคลื่อนได้ แต่ไม่ค่อยขาดเกินมากคะ เราก็เป็นเลยถามหมอมาแล้วคะ

ขอบคุณคะ🙏

ซาวเดาจากขนาด สมุคคำนวนจากที่บอหหมอไป คะ

เป็นการคาดการณ์ สามารถบวกลบ ได้ค่ะ 1อาทิต

ขอบคุณคะ🙏