6 ตอบกลับ

VIP Member

น้องอายุเท่าไหร่ ทานนมอะไรคะ ถ้าต่ำกว่า6เดือนห้ามป้อนน้ำส้มเด็ดขาดนะคะ หมอบอกว่าไม่ช่วยให้ถ่ายแถมอันตรายด้วย แล้วก็ห้ามสวนก้นด้วย ถ้าน้องทานนมแม่ไม่ถ่ายได้ถึง21วันเลยก็มีค่ะ สังเกตอาการว่าน้องปกติมั้ย งอแงมั้ย แม่ลองทานมะละกอสุก หรือนมเปรี้ยวโยเกิร์ตดูนะคะ แต่ถ้าน้องทานนมผงแล้วไม่อึแนะนำหาหมอค่ะ หรือโทรสอบถามคลีนิคนมแม่โรงพยาบาลเด็ก ปรึกษาฟรีค่ะ

ม่รุ้จะทำยังไงแล้วค่ะน้องร้องทุกวันเลย

VIP Member

ใช้สบู่สวนค่ะ เหลาให้เป็นมนๆ พอดีกับก้นน้อง ใช้จุ่มกับน้ำสะอาด พอเปียกแล้วสวนค่ะ รอสักพักไหลจ๊วดจ๊าดดดด พร้อมช่วยน้องเบ่งค่า ลุ้นสุดแต่เห็นผล คนแก่พาทำ ทุกๆวันพาน้องเบ่งช่วงเช้าเย็นเป็นเวลาแน่นอน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

น้องอายุเท่าไหร่ค่ะแม่. น้ำส้มคั้นสดๆช่วยได้นะคะสัก1ออนซ์ ถ้าน้องยังเป็นทารก แต่ถ้าคุณแม่ไม่สบายใจแนะนำยาสวนตัวนี้ค่ะ ราคา70บาทในร้านขายยาของเซเว่นมีขายค่ะ

น้องกินอะไรกินนมแม่ไหม ถ้านมแม่ต้องกินผักผลไม้เยอะ หรือแม่กินบีทาเก้น ยาคูลย์แต่นมผงเปลี่ยนยี่ห้อใหม่คะ

ทานนมแม่ถือว่าปกติค่ะ ช่วยบริหารท้องลูก นวดเบาะๆ กับปั่นจักรยานอากาศค่ะ

น้องทานนมแม่ค่ะ

กรีเซอรีนเลยค่ะ สวนก้นปุ๊บ รู้เรื่อง