5 ตอบกลับ

เราเคยแท้งเมื่อตอน ก.ย. ที่ผ่านมาค่ะ วันที่ 15 หลังดูดมดลูกยังมีเลือดออกกระปิดกะปรอยอยู่อีกประมาณ 4-5วันก็หยุด หลังจากนั้นประจำเดือนมาหลังแท้ง1เดือนพอดีค่ะ และหลังจากนั้นอีก1เดือนก็ท้องใหม่ค่ะ ตอนนี้อยู่ในท้อง4เดือนกว่าแล้ว ปกติและพัฒนาการตามเกณฑ์ดีทุกอย่างค่ะ ปล.หลังแท้งเราลางานแค่ 3 วันค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ เราแท้งธรรมชาติ แอบกลัวนิดหน่อย พอไปซาวด์และตรวจภายในที่โรงบาล หมอว่าหลุดหมดแล้ว หมอให้หยุดงาน1สัปดาห์ค่ะ ตอนนี้ก้พักฟื้นค่ะ จะครบ1สัปดาห์ เลือดก้ยังออกกะปิดกะปอย แต่บางทีก้ยังรุ้สึกเพลียๆค่ะ #ขอบคุณทุกคนมากนะคะที่ให้ข้อมูล

เราแท้ง และขูดมดลูกมีเลือดออกอยู่ 1-2 วัน แค่นั้นเลยค่ะ ใส่ผ้าอนามัยอยู่สองวัน ลางาน 1 สัปดาห์ เพราะว่าเวลาเดินยังเสียวๆแปล๊บๆที่มดลูก หลังจากนั้นเดือนกว่าๆ ปจด.ก็มาค่ะ

ตอนนั้นเราแท้ง..เลือดออกหมดเลยไม่ไหลเลย..จนมามีประจำเดือนครั้งแรกประจำเดือนมา15วัน..ถึงหาย...แล้วมามีประจำเดือนครั้งต่อไป.ก็ปกติค่ะ

บ้านนี้แท้งแบบไม่ได้ขูดมดลูก แท้งสมบูรณ์พัก7วันกับไปทำงานค่ะ