11 ตอบกลับ

VIP Member

แม่เราจะอุ้มน้องเดินแล้วก็คุยกับน้องค่ะ พอแม่เราอุ้มปุ๊บน้องหยุดร้องเลย อุ้มสักพักก็เอาลงเปลแล้วก็กล่อมนอนค่ะ บ้านนี้นอนเปลตั้งแต่ยังไม่ถึงเดือน สักพักก็หลับ

กล่อม อุ้ม เปิดเพลง สบายๆให้ฟังหรือลองให้จุกหลอกน้องจะได้ผ่อนคลาย ช่วงแรกอาจจับทางน้องยังไม่ได้ พอผ่านไปได้ก็จะเข้าใจน้องค่ะแม่ ช่วงนี้อดทนหน่อยนะคะ

เก่งมากค่ะแม่ สู้ๆนะคะ 💛

ตอน 1 เดือน เคยเป็นค่ะ คิดว่าโคลิคเหมือนกัน ไปหาหมอ หมอแนะนำเปลี่ยนนม หาสูตรที่ย่อยง่าย ตอนนี้ทาน hi q เข้าเดือนที่ 4 แล้วค่ะ แม่พาน้องไปหาหมอซักอาการนะคะ

ขอบคุณนะคะ

เป็นปกติของเด็กอ่อนเขาอาจจะรู้สึกไม่สบายตัวหลังจากกินนมเสร็จอุ้มให้เขาเรอก่อนช่วยการย่อยให้เขารู้สึกสบายท้องบางทีเขาอาจรู้สึกอึดอัดค่ะ

อุ้มและกล่อมจนกว่าจะหลับค่ะ เป็นธรรมดาของเด็กอ่อน ช่วงเลี้ยงเด็กอ่อนนอนมากสุดคือสามชั่วโมงต่อวัน เป็นคุณแม่ฟูลไทม์

บ้านนี้เหมือนกันค่ะแม่ แม่ลองกล่อมน้อง หรือว่าพูดคุยกับน้องดูนะคะ เป็นนี้พูดคุยแล้วน้องก็หยุดร้องค่ะ

เปิดเพลงกล่อมเด็ก​ในยูทูบดูแม่​ แล้วก็อุ้มกล่อม​ บ้านนี้ก็ทำแบบนี้ค่ะ​ ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้ว

ขอบคุณมากค่ะ

โคลิคไหมคะแม่ลองเปิดเสียงไดร์เป่าผมให้น้องฟังดูค่ะ

ขอบคุณค่ะ

น้องน่าจะปวดท้อง หรือท้ออืดค่ะ

น่าจะเป็นโคลิกนะคะแม่