6 ตอบกลับ

บ้านนี้ ซาวครั้งแรกที่ไปฝากครรภ์(8w) ครั้งที่2(10w)หมอซาวอีกเพื่อดูขนาดเพราะตอน8wยังดูไม่ชัด และซาวครั้งที่3ตอน12wเพื่อดูพัฒนาการไตรมาส3ค่ะ (รพ.รัฐแต่ไปวันเสาร์ ไม่รู้ว่าเพราะเสียตังเพิ่มรึเปล่าถึงซาวด์ให้บ่อย 😅)

บ้านนี้ซาวด์ครั้งแรก ตอน13วีคคะ คุณหมอซาวด์ดูร่างกายน้อง แล้วฟังเสียงคลื่นหัวใจน้อง ช่วงประมาณ12-13วีค คุณหมอก็จะให้เราตรวจดาว แล้วซาวด์อีกที่ช่วง5เดือนคะ

ของเรา14วีคแล้วแต่ยังไม่ได้อัลตร้าซาวด์เลยจ้า

ของเค้าตอนไปฝากแจ้งไปช่วงขาด ปจด.นับตอนไปฝากคือ 16วีค แต่หมอคลำไม่เจอ หมอเลยซาวน์ดูให้ค่ะ สรุปแค่4วีค พอดีไข่ตกไม่ตรงตาม ปจด.ขาด เลยนับวีคผิด

ของเรา 14 วีคแล้วแต่ยังไม่ได้อัลตร้าซาวด์เลยถามดูจ้า

VIP Member

ซาวด์ครั้งแรกวันไปฝากและพอนัดอีกครั้งก็ซาวด์อีกค่ะแต่บางรพ.รัฐจะซาวด์แค่ช่วง5เดือนกับ8เดือนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ส่วนใหญ่จะซาว แรกฝาก 5 เดือน และ8เดือนกว่าคะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ซาวด์ตอน8วีคค่ะ