8 ตอบกลับ

เป็นหัวน้ำนมหรือ colostrum ค่ะ ตอนนี้อายุครรภ์เท่าไรแล้วค่ะ? ถ้ายังไม่ใกล้กำหนดคลอดอย่าพึ่งไปกระตุ้นตรงหัวนมบ่อยนะคะ เพราะจะทำให้มดลูกเราหดเกร็งกระตุ้นให้คลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ

ตอนนี้อายุครรภ์ด้าย35สัปดากับ2วันค่ะ

น้ำนมค่ะ แต่ถ้ายังไม่คลอดอย่าไปยุ่งกับนมนะคะ ถ้าไหลเองไม่เป็นไรค่ะ แต่ถ้าแม่บีบนม มดลูกจะบีบตัว เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ก็น้ำนมค่ะแม่อย่าบีบบ่อยนะค่ะจะทำให้มดลูกบีบตัวค่ะ

เป็นน้ำนมคน่ะแม่ บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ก็เป้นเหมือนกันค่ะ

น้ำนมค่ะ

น้ำนมค่ะ

Super Mum

น้ำนมค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ