3 ตอบกลับ

คุณแม่ดื่มน้ำอุ่น ปั้มนมบ่อยๆทุก 3 ชั่วโมงน่ะค่ะ ถึงปั้มแล้วไม่มีน้ำนม ก็ต้องปั้มค่ะ หรืออาจจะทานหัวปลี และ อาหารเพิ่มน้ำนมเสริมด้วยก็ดีน่ะค่ะ

ค่ะอยากไห้มันมีมาเยอะๆเหมือนตอนแรกค่ะเราไม่รุ้ตอนลุกกินนมผงเพื่อไปเจาะตัวเหลืองเราต้องปั้มออกแต่เราไม่ได่ปั้มมันเลยน้ำนมหายไป

Super Mum

ให้น้องดูดกระตุ้นบ่อยๆ แม่กินน้ำเยอะๆ อย่าเครียด เดี๋ยวน้ำนมก็ไหลค่ะ

อยากไห้มันมีเยอะๆเหมือนตอนแรก้ลยค่ะ

ให้น้องดูดเดียวก็มา​ เราเคยนอน รพ​ 7วัน​ กลับบ้านมาน้องก็ดูดต่อได้เรย

ถ้าหมอไม่ไห้กินนมผงเพื่อไปเจาะตัวเหลืองน้ำนมเราเยอะมากแต่เราเองก่อไม้รุ้ว่าต้องคอยปั้มออกเลยทำไห่น้ำนมหายไป