3 ตอบกลับ

บ้านนี้เร่งตอน10โมง คลอดตอน2ทุ่มครึ่ง เจ็บมากสำหรับบ้านนี้

บ้านนี้ค่ะ น้ำเดินแต่ไม่ปวดท้อง ฉีด 2 ครั้ง 2 ชม.คลอดค่ะ

ท้องแรกค่ะ คลอดก่อนกำหนด น่าจะเดินเยอะตอนท้อง แต่คลอดก่อนกำหนดกับคลอดง่ายมันมีเส้นบางๆกั้นนะคะ

บ้านนี้​ น้ำคล่ำแห้งตอน39วีค​ และครรภ์เป็นพิษค่ะต้องเร่งคลอด​ ทั้งกินทั้งฉีดใส่สายน้ำเกลือ​ และหมอก็ใช้มือกระตุ้นตอนวัดปากหมดลูกค่ะเจ็บสุดๆ​เพราะเป็นท้องแรกด้วยปากมดลูดเลยเปิดช้า2วันเลยค่ะกว่าจะคลอด​ แต่คนที่ท้อง2ท้อง3​ ชั่วโมง2ชั่วโมงก็คลอดแล้วค่ะ

คะขอบคุนมากๆคะ