14 ตอบกลับ

ที่ว่าน้ำคาวปลาเนี่ย มาเยอะมั้ยคะ หรือมาแค่พอเปื้อนกางเกงเฉยๆ หรือไหลเป็นน้ำจนล้นผ้าอนามัยต้องเปลี่ยนบ่อย? ถ้ามาจนล้นเยอะ ควรไปตรวจที่โรงพยาบาลอีกรอบค่ะ เสี่ยงตกเลือด หลังคลอด แต่บางคนก็ใช่ว่าจะหายใน1เดือนเลย บางคนก็2 เกือบ3เดือนก็มีค่ะ ถ้าไม่ปวดท้อง หรือเวียนหัว ก็ปกตินะ แต่ถ้ามาแบบติดกางเกง อันนี้ จะหายประมาณเดือนกว่าค่ะ ทั้งนี้ดูสีด้วยค่ะ ถ้าสียังแดงสด ควรไปหาหมอ ถ้าแดงคล้ำแล้วหรือเป็นสีเหลือง อันนี้อีกไม่นานก็หมด

เลือดสีเป็นแดงเข้มแต่ออกน้อยค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอดหายตอน20วันคะ พอตรวจหลังคลอดคุมกำเนิดแบบฝังยาคุม ประจำเดือนมาต่อเลยคะ

TapFluencer

ผ่าคลอด ตอนนี้ลูกได้1เดือน3 วัน ยังมีน้ำใสใสออกมา เเต่เลือดหมดตั้งเเต่1อาทิค่ะ

บ้านนี้หมดประมาณ10กว่าวันค่ะ กินยาสตรี ตราหมีบินนะค่ะขับน้ำคาวปลาได้ดีมากค่ะ

ผ่าคลอดหายตอน 1 เดือน 12 วัน เราก็กังวล เหมือนกัน พอตรวจหลังคลอดก็ปกติดีจ้า

TapFluencer

น้ำคาวปลาจะหมดภายใน4-6สัปดาห์ค่ะแม่ ถ้าเกินควรปรึกษาแพทย์

บ้านนี้ผ่าคลอดกว่าจะหมดเดือนครึ่งเลยค่ะ

บ้านนี้ประมาน1เดือนกว่าๆค่ะ ผ่าคลอด

ผ่าคลอด 1เดือน7วัน ยังไม่หมดเลยค่ะ

ผ่าคลอด22วัน ยังไม่หมดเหมือนกันคะ