10 ตอบกลับ

น้องตัวเล็กเหมือนกันค่ะ ตอน 31w น้องนน.1454 ค่ะ พอ 33 น้องขึ้นมา 1800 ค่ะ โดยรวมแล้วหมอบอกว่าน้องแข็งแรงดีนะคะ นน. น้องขึ้นมาเรื่อย ๆ แม่บำรุงไข่วันละ 2-3 ฟองนมวัว น้ำเต้าหู้ กล้วยน้ำว้า เน้นโปรตีน ผัก และข้าวรองลงมาค่ะ แม่มีภาวะเบาหวานขณะตั้งครรภ์ด้วยค่ะ ต้องคุมอาหาร นน.แม่ขึ้นมาทั้งหมด 3 กิโลแล้วค่ะ

กินให้ครบ3มื้อ ตรงเวลา กินปกติเน้นโปรตีน เพิ่มไข่ต้มไปเลยทุกมื้อ ของว่างกินกล้วย ผลไม้น้ำตาลน้อยหลากหลาย นมวันละ2กล่อง เช้าเย็น ไปเลย

บ้านนี้ 28 น้ำหนัก 1,500 เรากินจมูกข้าวไรซ์เบอร์รี่อะคะ กล้วยกับไข่แทบไม่ได้กิน กินจมูกข้าวผสมนมอย่างเดียวเลย

บ้านนี้34+2 น้ำหนัก3000g ของเเม่เกินเกณฑ์มาเยอะเลย ที่บ้านกินเเต่ไข่กะนมนะคะ ท้องใหญ่มากมีเเต่คนทักว่าเเฝด

น้ำเต้าหู้ กล้วย ทุเรียน ไข่ อย่ากินนมวัวเยอนะคะยิ่งไตรมาศที่3เดี๋ยวน้องเป็นภูมิแพ้ง่าย

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

ทางนี้ 33 วิค ปาไป2600 กรัม น้ำเต้าหู้ กล้วยน้ำหวา ไข่ นม

บ้านนี้ 34w ลูกหนัก2500ก. หมอยังบอกเกินเกณฑ์เลยค่ะ😅 ทางนี้กินนมจืดกับนมถั่วสลับกันวันละ2กล่อง ไข่ต้มทุกวัน เน้นกับ ข้าวนิ้ดดดเดียว

34w 2200 ไม่ได้บำรุงอะไรค่ะกินแต่โอวัลตินเย็นทุกเช้า

ทานนมแพะ ทานไข่ต้มให้ได้วันละ2-3 ฟอง ทานกล้วยคะ

VIP Member

เนื้อ นม ไข่ วนไปคะแม่

ขอบคุณค่ะ