83 ตอบกลับ

เจาะเลือดตรวจเมื่อวันที่ 3 ค่ะ เห็นพยาบาลบอกว่าถ้าปกติก็ไปวันที่หมอนัดทีเดียว แต่ถ้ามีปัญหาพยาบาลเค้าจะโทรมาให้ไปทำเรื่องตรวจน้ำคร่ำค่ะ ☺️

1ตุลาคะตอนนี่5 เดือนละแต่บ้านนี้ยังไม่ค่อยรู้สึกว่าลูกดิ้นมากเท่าไหรเลยหรือเป็นเพราะหนังหน้าท้องเราหนาด้วยหรือป่ว

รอ6เดือนจร้า... จะดิ้นจนตกใจ😅😅😅

13 ตุลาคม ค่ะ แต่คุณแม่กังวลเรื่องท้องเล็ก คุณแม่ท่านไหนมีคำแนะนำเพิ่มน้ำหนักไหมคะ 😅

วันเดียวกันเลยค่ะ

กำหนดคลอด 22 ต.ค. ค่ะ ซาวครั้งแรกตอน 9W รอบซาวครั้งต่อไปน่าจะประมาณ 23W ตอนนี้ 18W พอดี

4 ตุลา น้องเป็นเด็กชายคะ ซาวด์21w น้องแข็งแรงเริ่มดิ้นแรงแล้วจ้า

29ตุลาคม ยังไม่ได้ซาวด์ดูสักครั้งเลยค่ะ แอบกังวล

23ตุลา จ้า ป้าหมอบอกน้องตัวโต จมูกเป็นสันเลยจ้า 🥰 18w

กิน อะไรบำรุง ครรภ์ บ้างคะ

11ตุลาคมค่า ขี้อายคว่ำหน้าเลยไม่ให้เห็นเพศด้วย🤣🥰

เริ่มดิ้นเริ่มตอดเเล้วค่ะ

คุณแม่อายุ43ค่ะ​ ส่วนคุณลูกกำลัง23สัปดาห์แล้ว

ปลายตุลาเหมือนกันค่ะอันนี้ซาวด์14w+2ค่ะ☺️

ซาวด์ที่คลินิค 400บาทค่ะ