42 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องออกตั้งแต่สองเดือนค่ะ ทั้งๆที่ท้องแรกจะเริ่มออกกันตอน 5 เดือนค่ะ ส่วนตัวลูกตัวใหญ่ค่ะ แม่เป็นคนตัวเล็กค่ะท้องเลยออกไว ไปไหนมีแต่คนบอกท้องใหญ่มาก🥹 ก่อนท้องแม่หนัก 39 ตอนนี้ พุ่งขึ้นมา 12 โลกว่าแล้วค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลเรื่องหน้าท้องนะคะ เดียวจะค่อยๆออกเองค่ะแม่🥹

วันนี้ 23วีคค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ตอนแรกหนูก็กังวลเหมือนกันค่ะ ว่าท้องเล็ก มีแม่ๆท่านอื่นบอกว่า ถ้าท้องเล็ก คือไปลงลูกเราหมดเลยค่ะ ถ้าใหญ่เกินไป ที่เรากินมาลงตัวเราหมดเลยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ🙏🏻💓

ขอบคุณค่ะแม่🥰💖

26+2โดนทักว่าท้องเล็กเหมือนกันเป็นกังวนอยู่ลูกคนแรกค่า#กำหนดคลอ8กันยาค่า

23วีคค่ะ โดนคนทักว่าท้องเล็กจนกังวล ลูกคนเเรกค่ะ #กำหนดคลอด30กันยาค๊า

ท้องเล็กเหมือนกันมีแต่คนทักว่าทำไมท้องเล็กจังแอบกังวลมากค่ะ

26+5. ลูกชาย 5 กันยาคะ มีคนทักว่าท้องเล็ก ตัวเล็ก เหมือนกันคะ

24 w คนทักเหมือนท้อง8-9เดือน ท้องใหญ่มาก กำหนดคลอด24 กันยา

26wค่ะแม่ มีแต่คนทักว่าท้องเล็ก ทีมกันยาค่ะ

27w1d มีแต่คนทักว่าท้องเล็กค่ะ กำหนด1ก.ย ค่ะ😊

26w3d กำหนด5กันยาค่ะ พึ่งมาใหญ่ช่วง25wปลายๆ