6 ตอบกลับ

ของเรากว่าจะมา ก็วันที่ 5 ค่ะ (ผ่าคลอด) น้องเข้าเต้าไม่เป็น เราเลยเอาเครื่องปั้มนมช่วยกระตุ้น ทุก 3 ชั่วโมง ปั้มลมไปก่อนช่วงแรก ยังไม่มีนมออกมา ก็ขยันทำไปเรื่อยค่ะ เดี๋ยวน้ำนมก็มาเอง ครั้งแรกที่นมมา ได้มา 1 oz ดีใจจนน้ำตาไหลเลยค่ะ 😊

บ้านนี้ก็ไม่เข้าเต้าเลยค่ะ ไม่ดูดนมจากเต้าแม่ นมเริ่มมามากขึ้นแล้ว เข้าใจความรู้สึกแม่มากตอนนมมา🤣

ให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆเป็นการกระตุ้นให้น้ำนมมาคะ ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ เราดื่มไออุ่นเสริมคะ

เอาน้องเข้าเต้ากระตุ้นน้ำนม ดื่มน้ำอุ่น หาพวกที่บำรุงน้ำนมเพิ่มน้ำนมมาทานค่ะเเม่

รอได้ถึง 7 วันค่ะ เข้าเต้าบ่อยๆ กินน้ำเยอะๆ อย่าเครียด

กิน เจสซี่มัมเลยค่ะคุณแม่ มาแน่ๆ

ดื่มน้ำอุ่นค่ะ