5 ตอบกลับ

ผ้าอ้อมค่ะ ขนาดเริ่มที่24×24นะค่ะ ผ้าห่อตัว เสื้อผูกหน้า ถุงมือ ถุงเท้า ผ้าเช็ดตัวหลังอาบน้ำ ผ้าห่มเด็กผืนกลาง ผืนใหญ่ ที่นอนเด็ก หมอนหลุม มุ้งครอบเด็ก สำลี คัตเตอร์บัต มหาหิงค์ทาท้อง สบู่อาบน้ำเด็ก ออยล์ แพมเพิส ประมานนี้เลยค่ะของพวกนี้ซื้อเตรียมไว้ไปโรงบาลนะค่ะที่เเน่ๆที่เหลือค่อย ทะยอยซื้อก็ได้ค่ะว่าจะใช้อะไรเพิ่ม

บ้านนี้เลื่อนดูใน TikTok แล้วไล่ซื้อตามที่เค้าลิสไว้เลยค่ะ เริ่มไล่ซื้อตั้งแต่ท้องได้สามเดือน ตามช่วงโปรวันเลขเปิล ได้ราคาคุ้มสุดๆ จนตอนนี้ได้90%แล้วคะ😂

บ้านนี้ก็เลื่อนดูใน Tik Tok เหมือนกันเลยค่ะเเม่😂 อันไหนเขาว่าดีก็ซื้อตามหมดเลยค่ะ😂😂

ซื้อหลักๆๆคือเสื้อผ้าเด็กแรกเกิด ไม่ต้องเยอะนะคะเด็กโตไว ผ้าอ้อม แพมเพิส ผ้าห่ม ผ้าห่อตัว ของที่ใช้ตอนอยู่โรงพยาบาลต่างๆๆ

หลักๆคือเสื้อผ้าเครื่องนุ่งห่มคะ อื่นๆซื้อหลังคลอดได้ เอาเฉพาะที่จำเป็น

อันนี้ลิสของเรานะคะลิสเองจากประสบการณ์ลูกคนแรกค่ะ