26 ตอบกลับ

ไตรมาสแรกและสองจะได้โฟเลทมาทาน พอเข้าไตรมาส3หมอก็ให้แค่ แคลเซียมเม็ด ยาบำรุงเลือด และน้ำมันปลา

ขอบคุณทุกคนนะคะ เห็นเพื่อนเขาได้ยามาหลายตัวเลยอดสงสัยไม่ได้😅 ส่วนบ้านนี้ได้แค่ตัวนี้มาค่ะ👇🏾

VIP Member

ครรภ์อ่อนได้โฟลิคจ้า พอ5เดือนขึ้นไปหมอเปลี่ยนยาเป็นบำรุงเลือดกับแคลเซียมจ้า

ขอบคุณค่ะ เห็นเพื่อนเขาได้ยาเยอะเลยอดสงสัยไม่ได้ค่ะ

บ้านนี้ช่วง1-2เดือนได้โฟลิคค่ะ พอเข้าเดือนที่3ให้แคลเซียมกับบำรุงเลือดค่ะ

ได้แค่ยาบำรุงเลือดจ้า พอเข้า 5-6 เดือน ได้แคลเซียมมากินเสริมจ้า

รอบแรกกับรอบสองได้โฟลิคกับยาบำรุงคะ รอบที่สามได้แต่ยาบำรุง

บำรุงเลือดแล้วก้อเม็ดเหลืองละก้อแคลเซียมบำรุงกระดูกจ้า

บ้านนี้มี3ตัวค่ะ ยาบำรุง ยาแคลเซียม และยาบำรุงเลือดค่ะ

ได้ยากันปากแหว่ง​เพดานโหว่กับยาแก้แพ้ท้องจ้า

บ้านนี้ได้ยาบำรุงเลือดกับยาแคลเซียมจ้า