2 ตอบกลับ

VIP Member

รพ. ที่เราฝากครรภ์มีคนลาวมาฝากครรภ์เหมือนกันค่ะ ทาง รพ. เขาก็รับฝากนะคะ แต่จะต้องเสียค่าใช้จ่ายเองทั้งหมดค่ะ

เดี๋ยวจะลองไปอีกรอบค่ะแม่ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆนะคะ🥰

ทำไมไม่ไปตั้งแต่แรกเลยคะเราก็เป็นคนลาวเหมือนกันแต่เราไปฝากที่โรงบาลแต่เราไปเข้าประกันสุขภาพปีต่อปีละ2200ค่ะ

ไปตั้งแต่ตอนแรกแล้วค่ะแต่เราไม่มีประกันสังคมเขาเลยไม่รับฝากให้เราเลยไปฝากที่คลีนิคแทนแล้วที่นี้ท้องได้7เดือนกว่าแล้วหมอที่คลีนิคให้ทำเรื่องย้ายไปฝากที่โรงบาลแทนเพราะจะได้มีประวัติก่อนคลอดค่ะ