3 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราไม่มีเครื่องปั่นเลยค่ะ​ เริ่มป้อนน้องตอน4เดือนค่ะ​ เมนูคือ - กล้วยน้ำว้าสุกๆ​ขูดเอาเนื้อ1ช้อนโตะ ผสมกับบมที่น้องดื่ม​2ออน​ บี้ให้เข้ากันป้อน1มื้อ​ เราเฉพาะมื้อเย็น​v วันเเรกที่ทานสังเกตอาการอึภายใน24​ชม​ ถ้าวันต่อมาอึดูว่ามีกากไหม​ ถ้ามีเขียวปนเหลือ​ง​ คือปกติเเละดีค่ะทานต่อไปได้เลยค่ะ ตอนนี้ลูกเรา​ 6เดือน5วัน​ เลี้ยงง่ายอารมดี​ ไม่ป่วยเลยค่ะ

เราใช้เครื่องปั่นปกติค่ะ แต่เราทำข้าวใหม่ทุกมื้อใช้แต่เซ็ทบดอาหารเล็ก ๆ เป็นหลัก เครื่องปั่นเอาไว้ปั่นซุปข้าวโพดแค่นี้ 🤣

ชื้อเครื่องปั่นอันเล็กๆค่ะแม่ไม่แพงค่ะ ร้อยกว่าบาทเองเอาใว้ปั่นข้าวให้ลูกโดยเฉพาะ ไท่เอาไปปั่นรวมกับตัวอื่น