25 ตอบกลับ

น่าจะท้องนะคะ แต่ครรภ์ยังอ่อนมากๆ เป็นเหมือนกันค่ะ รอ 1 เดือนถึงรู้ว่ามีน้อง เพราะตอนนั้นไปหาหมอซาวไม่เจออะไรเลย หมอยังว่าลูกเราหลุดอีก

ตรวจที่ รพ. หรือคลินิก เพื่อความชัวร์ค่ะ หมอจะอัลตราซาวด์ดูว่ามีการตั้งครรภ์ไหม ถ้าท้องจริงจะได้รับยาบำรุงครรภ์มาทาน

TapFluencer

ถ้าปจดมาสม่ำเสมอทุกเดือนถือว่าผิดปกติ แต่ถ้ามาบ้างไม่มาบ้างเช่น2เดือนมาทีก็อาจจะตั้งครรภ์ต้องตรวจซ้ำค่ะ

ท้องค่ะของเรารอบแรกก็ขึ้นแบบนี้ตรวจซ้ำอีกรอบก็เหมือนเดิมจนลงไปปรึกษากับหมอหมอบอกท้องได้1เดือนค่ะ

ท้องค่ะ ของเราก็ขึ้นแบบนี้ค่ะ พอ2-3วันตรวจอีกรอบ ขึ้น2ขีดเข้มเลยค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้5เดือนแล้วค่ะ

ท้องค่ะตอนตรวจก็เป็นแบบนี้ค่ะแต่ตอนนั้นน่าจะ2เดือนตรวจ2ครั้งก็ขึ้นจางๆแบบนี้ค่ะ

แนะนำให้ไปหาหมอนะคะ เพลียกับคำถาม เลื่อนอ่านบ้างก็ดีนะคะ ถ้าไม่อ่านข้างกล่อง

VIP Member

ท้องค่ะ ลองตรวจฉี่แรกของวันดูอีกรอบนะคะเพื่อความมั่นใจ

จะจางแค่ไหนก็ท้องค่ะแม่ เรื่องแบบนี้ไม่น่าถามนะ

ถามตลอดค่ะ ไม่ฉลาดอ่านเอง ถามกันทุกวัน

บ้านนี้ประจำเดือนขาด1เดือนขึ้นชัดมาก