2 ตอบกลับ

แม่ทานขิง หัวปลี มะละกอสุก ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

ไวสุดก็น้ำอุ่นนี่แหละค่ะ ก่อนให้นมพักนึงดื่มๆๆๆไปเลยค่ะ หรือน้ำขิงน้ำปลีอุ่นๆก็ได้ พยาบาลเคยบอกว่าดื่มน้ำให้ได้วันละ30แก้วค่ะ ส่วนบำรุงเดี๋ยวนี้มีน้ำปลีขายค่ะ มันจะผสมอย่างอื่นด้วยตัวเองทานแล้วชอบค่ะ ห้ามทานผักรสขมค่ะ รสขมทำให้น้ำนมไม่ผลิตอะค่ะ

ยินดีค่ะ สู้ๆนะคะ ตัวแสบจะขวบนึงพรุ่งนี้แล้ว แบบคิดย้อนไปนี่ผ่านมาเยอะมากค่ะ แต่ทุกวันนี้ยังปั๊มนมให้เค้าอยู่นะคะ นมแม่ดีที่สุดค่ะ ลูกชายไม่เคยป่วยเลย