11 ตอบกลับ

ทำได้ค่ะแม่ แต่การสูดกลิ่นสารเคมีไม่ค่อยดีกับลูกน้อยนัก หากคุณแม่อยากทำเพื่อเพิ่มความมั่นใจ เพิ่มความสุขเล็กๆน้อยๆ เเนะนำทำแบบสีออแกนิคดีกว่านะคะ ไม่มีกลิ่นฉุน หรือ กลิ่นสารเคมีแรงๆ คุณแม่จะได้แฮปปี้ระหว่างเสริมสวยด้วยค่ะ

เดี๋ยวนี้มีร้านทำผมออแกนิคที่ดัดทำสีได้ตั้งแต่อายุครรภ์5เดือนขึ้นไปแล้วนะคะ แต่ราคาจะค่อนข้างสูงค่ะ ถ้าอยากทำจริงๆลองหาข้อมูลในกูเกิ้ลได้ค่ะ

ไม่ควรเลยค่ะ ถ้าไม่อยากให้พัฒนาการของลูกเสี่ยงที่จะผิดปกติ ต้องงดไปก่อนนะคะ เยอะแยะไปที่ทำให้ลูกพิการหรืออาจตายในครรภ์ก็มีค่ะ

หมอบอกบางคนบอกทำได้ ถ้าทำในที่โล่งอากาศถ่ายเท อยากทำเหมือนกันค่ะ แต่เบื่อฟังชาวบ้าน คนรอบข้างบ่น ก็เลยยังไม่ทำค่ะ

VIP Member

บางแพทย์บอกย้อมได้ เพราะไม่ได้กินเข้าไป อิอิ แต่ถ้าเลี่ยงได้ เลี่ยงก่อนนะค่ะ #สารเคมี

ไหนแอพมีบอกอ่านบางสักนิด เพื่อเป็นความรู้ประดับสมอง

ย้อมได้ค่ะ 4เดือนขึ้น แต่ไม่ทำจะดีกว่า

อยากทำมาก แต่ไม่ทำกลัวมีผลกระทบกับลูก

Super Mum

ไม่ควรทำค่ะ มีแต่สารเคมีค่ะ

คลอดแล้วค่อยย้อมดีกว่าน๊า