5 ตอบกลับ

ถ้าเป็นหนักๆแนะนำให้ไปหาหมอคะอาจเกี่ยวกับลำไส้คะส่วนมาเด็กเป็นกัน ลูกเราท้องอืดท้องแข็งลมในท้องเยอะถ่ายไม่ออกเนื่องจากเราไม่ได้จับเรอคะเข้าเต้าไม่ถูกวิธีตอน1เดือนเป็น3วันเราพาไปหาหมอเลยคะสงสารลูกหมอบอกว่าลมเข้าไปในท้องเยอะลำไส้ขยายเลยได้นอนโรงพยาบาลคะ

ลูกเราก็เป็นจ้า ท้องอืดทุกวัน ร้องทุกคืน กินผักผลไม้หลายหลาย ส้ม มะละกอ อีกอย่างคือน้ำขิง น้องฝายลมดีมากช่วยได้เยอะคะ และจบด้วย มหาหิงค์ ถ้าร้องกวนมากๆ

ไม่เกี่ยวกับการกินของแม่เท่าไรนะคะ ให้จับน้องเรอทุกครั้งที่กินนมนะคะ

มหาหิงค์ทาท้อง ทาเท้า ทาหลัง จับเรอทั้งระหว่างทาน ทั้งหลังทานนมเลยค่ะ

จับน้องเรอรึเปล่าคะแม่

จับเรอตลอดค่ะ