ซาวแล้วไม่เจอถุงตั้งครรภ์

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ใครมีประสบการณ์ เมื่อวานไปฝากครรภ์ที่คลินิก ตรวจ2รอบ 2ขีด ขึ้นเขียงคุณหมอก็ซาวๆดู คุณหมอก็ถาม ตรวจชัวร์แล้วใช่ไหม ก็แจ้งไป ตรวจ2ครั้งค่ะ 25/28 (ซ้ายมือตรวจล่าสุด ขวามือตรวจวันที่25) ประจำเดือนมาล่าสุดวันแรก,18/07/64 คุณหมอนับได้ 6สัปดาห์แล้ว (นับจากประจำเดือนวันแรก ของสุดท้าย) คุณหมอบอกข่าวร้าย ตกใจเลยค่ะ คุณหมอบอกยังไม่เห็นอะไรเลยในมดลูก แต่มีถุงอะไรไม่รู้ คุณหมอกลัวว่าจะท้องนอกมดลูก หรือเปล่าไม่แน่ใจ หมอมองไม่เห็นตัวเด็ก จริงๆน่าจะเห็นแล้ว สัก1-2นิ้ว ต้องไปตรวจเลือด เจาะเลือดที่โรงพยาบาล พอได้ยินก็กังวล ใครเคยมีประสบการณ์บ้างค่ะ ตอนนี้ต้องรอไปตรวจ เจาะเลือดที่โรงพยาบาล วันทำการ วันอังคาร สำหรับตั้งครรภ์รายใหม่ ตอนนี้ก็กังวลบ้าง แต่ก็พยายามไม่เครียด คิดบวกไว้ จึงอยากถามแม่ๆที่เคยซาวน์ ว่า ถุงตั้งครรภ์ของเรามองดูอันตรายมากมั้ยคะ.....ในนึงก็แอบมีความหวัง แต่อีกใจก็เผื่อใจไว้เจ็บค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ใครมีประสบการณ์

1 ตอบกลับ

รออัลตราซาวนด์ช่วง 9-10 สัปดาห์อีกทีค่ะ ช่วงแรก ๆ จะเห็นแค่ถุงตั้งครรภ์แบบนี้ล่ะค่ะ 9 สัปดาห์จะเห็นเป็นตัวแล้ว

ขอบคุณนะคะ แอบกังวลรอวันไปตรวจที่โรงพยาบาลแล้วบ้าง แต่พยายามไม่กังวล ไม่เคลียด หนูมือใหม่มากๆค่ะ 💖💖