7 ตอบกลับ

ตอนเค้าจะคลอดท้องแรกก็ปวดถ่ายค่ะ ถ่ายไปรอบสองรอบ ก็ปวดถ่ายเรื่อยๆ แต่ถ่ายไม่ออกค่ะ แล้วก็หาย แล้วก็ปวดถ่ายอีก แต่ถ่ายไม่ออก เค้าตัดสินใจไปหาหมอ ปากมดลูกเปิด2เซน นอนปวดอยู่5ชั่วโมงคลอดเลยค่ะ

เพราะปวดหลังหนักมากร้าวลงมาขาแต่ลูกดิ้นปกติ

ไปหาหมอเลยค่ะ เราก็เป็นอาการแบบนี้ มาหาหมอ จะคลอดก่อนกำหนด ตอนนี้แอดมิทรอผ่าคลอด พยายามยื้อให้ถึง34 จะผ่าแล้วค่ะ แต่ของแม่ติดเชื้อราในช่องคลอด ปากมดลูกสั้น

ขอบคุณมากนะคะแม่ บ้านนี้ก็ตกขาวผิดปกติแถมยังมาติดเชื้อทางเดินปัสสาวะอีกเลยทำให้ท้องแข็งบ่อย

ไปหาหมอก่อนดีกว่าคะ แม่มีภาวะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดด้วย บ้านนี้ก็มีภาวะเสี่ยงคลอด หมอแนะนำว่าถ้ามีอาการปวดท้องก็ลองมาได้เลยคะ

เรามีภาวะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด ยังไงเราก็ต้องไปหาหมอไว้ก่อนคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดตั้งแต่ตี3 ยัน11 โมง ไปหาหมอโดนยาระงับคลอดทุก8 ชั่วโมงเพราะยังไม่ถึงกำหนดคลอด

35+5 ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะเมื่อคืน ปวดบิดเเล้วก็หายเเล้วก็เป็นอีก น่าจะเจ็บเตือน 34w1d☺️

ปวดหลังหนักมากแม่ คงจะเจ็บเตือน😅กลัวไปแล้วพยาบาลดุ

อายุครรภ์เท่ากันแม่ยังไม่ปวดอะไรเลย 😂 ลูกดิ้นปกติ เหมือนคนไม่ท้องเลย

ท้องแรกก็เป็น แบบนี้ ท้องสองก็เป็น เราไม่เคยแพ้ท้อง ทำงานบ้านปกติ ขับรถปกติ จนคลอด

ท้องปั้นถี่ทุก10นาทีจนมา5นาทีค่อยไปหาหมค่ะ อาจจะอาการเตือน

ขอบคุณค่ะแม่🙏 ขนาดนอนแล้วยังปวดหลังร้าวลงมาขา😅