11 ตอบกลับ

Super Mum

อาการใกล้คลอดค่ะแม่ แต่แม่ต้องสังเกตเท้าตนเองด้วยนะคะ ถ้ากดแล้วบุ๋มแบบไม่คืนรูปให้รีบไปหาหมอนะคะ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ ดูแลตัวเองและพักผ่อนเยอะๆ นะคะ

ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ถ้าบวมแล้วกดบุ๋มไม่คืนรูป ก็ควรไปหาหมอค่ะแม่ อันตราย แต่ถ้าบวมแล้วหายก็ไม่ต้องกังวล

กดแล้วคืนกลับจร้า

VIP Member

35week2day เท้าบวมเหมือนกันคะ แต่กดแล้วไม่บุ๋ม แต่มันตึงๆเท้ามากๆคะ อยากคลอดแล้ว🤣🤣

แม่บ้านนี้เข้าไตรมาส3ก็เท้าบวมค่ะปวดข้อแต่แม่กดแล้วมันไม่ยุบนะ

ค่ะ หายกังวลไปเลยค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้มือและเท้าไม่บวมนะคะแต่หน้าบวมเหมือนอิ่มน้ำค่ะ😅38+3วีค

เท้าบวมถ้าความดันสูงต้องไปหาหมอนะคะ ถ้าความดันปกติก็หายห่วง

บ้านนี้ก็บวมค่ะ บวมมากด้วยพอคลอดลูกออกมาแล้วก็หายค่ะ

ออค่ะ หายกังวลค่ะ

TapFluencer

เรื่องปกติใกล้คลอดคะ

ค่ะ ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ไม่บวมจร้า

เรื่องปกติค่ะ