15 ตอบกลับ

บ้านนี้จะนานทีดื่มค่ะเพราะกลัวน้องแพ้นมวัว 2-3วันกินทีคะส่วนใหญ่จะกินเนื้อผักแทนบางครั้งก็กินผลไม้ เพราะลูกกินนมเราทุกอย่างที่เรากินลูกได้รับหมดกินให้พอดีค่ะอย่ามากไปหรือน้อยไป😊

ได้ค่ะ แต่สังเกตอึน้องด้วยนะคะว่าหลังจากแม่กินนมแล้วน้องถ่ายมีมูกเลือดมั้ย เผื่อน้องมีอาการแพ้นมวัวค่ะ

ดื่มได้ ยกเว้นนมวัวค่ะ เราก็ดื่มวันเหนื่อยจากเลี้ยงลูก1-2กล่องต่อวัน

ได้ค่ะแม่ แนะนำเป็นนมถั่วเหลืองนะคะนมวัวเสี่ยงกลัวน้องแพ้นมวัวค่ะ

ได้ค่ะแต่ควรสลับๆ สูตรกินนะค่ะ จะดีกว่ากินสูตรเดียวตลอด

ได้สิคะ แนะนำไวตามิ้ลออกใหม่ กล่องสีดำ หอม อร่อยมาก

บ้านนี้ดื่มเป็นประจำค่ะ แต่เป็นนมถั่วเหลืองนะคะ

ดื่มได้ค่ะ เพราะให้นมน้องยิ่งต้องดื้มน่ะค่ะแม่

ได้จร้ บ้านนี้ดื่มทุกนมเลยค

Super Mum

ได้จ้า ถ้าน้องไม่แพ้นมวัว