11 ตอบกลับ

เราก็เป็นค่ะ เคยหนักขนาดต้องไปโรงพยาบาลให้หมอสวนเลย ส่วนที่บวมคุณหมอว่าไม่เป็นไรค่ะเดี๋ยวก็ยุบ แต่ไม่ควรเบ่งเยอะค่ะเพราะมันคล้ายเบ่งคลอด เดี๋ยวน้องจะหลุดออกมา คุณแม่พยามทานผักผลไม้ ดื่มน้ำเยอะๆเดินเยอะๆค่ะ ถ้าไม่ดีขึ้นขอยาระบายคุณหมอเลยค่ะ

ของแม่บ้านนี้ก็เป็น จร้า ท้องผูกมาก ถ่ายไม่ออกเบ่งจนบวม ของเราสักพักใหญ่ มันจะลดลงเรื่อยๆอ่ะจร้า ตอนนี้ก็ยังท้องผูกอยู่เลยจร้า ของคุณแม่บวมทั้งวันไหมคะ ของเราลดบวมแบบตอนช่วงเย็นเลยอ่ะค่ะ เราบวมตั้งแต่เช้า 😁

ของเราบวมอยู่ 2-3 วัน ตอนนี้ค่อยๆลดบวมแล้วจร้า แต่ท้องก้อยังผูกอยุเหมือนเดิม 😌😌

บ้านนี้เป็นบ่อยมากค่ะ นั่งอยู่ในห้องน้ำเป็นชั่วโมงเลย แต่ไม่กล้าเบ่งค่ะกลัวน้องหลุด เลยกินมะละกอสุกช่วยได้ค่ะ

งื้อออ..ดีจังเลย แม่บ้านนี้ทั้งทานผักผลไม้ มะละกอ แก้วมังกร น้ำลูกพรุน ก็ไม่ช่วยสุดท้ายต้องไปหาหมอ หมอให้ยามาก็ยังไม่ถ่ายเลยค่ะ ทำใจ🥺🥺

บ้านนี้ท้องผูกหนักมากเหมือนกัน ริดชี่ก็มา 555 ลองกินมะขามหวาน ที่ขายในเซเว่น+นมเปรี้ยว ระบายดีอยู่นะคะแม่

บ้านนี้เป็นบ่อยค่ะแม่ เดี๋ยวมันยุบลงเองค่ะ วันนี้ก็เป็นยังบวมๆแสบๆอยู่เลยค่ะ 5555’

กินนมเปรี้ยวก่อนนอน​ ตื่นเช้ามาถ่ายดีจ้า

ต้มน้ำกระเจี้ยบกินค่ะบ้านนี้ถ่ายดีมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ☺️☺️

บ้านนี้ชอบกินส้มโอจ้า ระบายดีมากเลยคะ

ลองกินแก้วมังกรยังคะ สองลุกเห็นผลดีมาก

ตอนนี้หมอสวนให้แล้วค่ะ😊😊

เราก้อเป็นคะ เดี๋ยว​ก้อจะหายเอง