4 ตอบกลับ

ของเราไปหาหมอฉีดวัคซีนตอน 4 เดือน คุณหมอบอกว่าสามารถเริ่มทานอาหารเสริมได้ 1 มื้อ แต่ทานแค่ 1-2 ช้อนโต๊ะค่ะ ให้ทานพวกอาหารบดละเอียดจำพวกข้าวบดผสมนมแม่ค่ะ แล้วค่อยๆเพิ่มอย่างอื่นทีละอย่างได้ค่ะ หมอบอกว่าเริ่มตอนนี้มีโอกาศแพ้อาหารน้อยลง แต่ก็ยังให้ทานนมแม่เป็นหลักอยู่นะคะ

เดี่ยวยังไงจะลองปรึกษาหมอดูน่ะค่ะขอบคุณค่ะแต่ตอนนี้เสริมนมผงน้องมาหน่อยวันล่ะ3-5ออนซ์เริ่มอิ่มไม่ค่อยดูดกำปั้นสักเท่าไหร่แล้วค่ะ

ก่อน6เดือนทานแค่นมค่ะ ต้องดูว่าน้องไม่อิ่มหรือติดดูด ต้องดูด้วยค่ะว่าฟันขึ้นรึเปล่าบางทีฟันขึ้นน้องจะหลับไม่สนิท

น้องฟันไม่ขึ้นค่ะแต่พยายามจะกินตลอดเวลาเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะตอนนี้น้อง 4เดือนกับอีก8วัน น้องกินเหมือนไม่ค่อยอิ่มนอนไม่ค่อยนานเหมือนเดิมเลยค่ะ

ใช่ค่ะปกตินอนตอนกลางคืนน้องจะนอนตอน6โมงเย็นแล้วตื่นมากินนมตอนเที่ยงคืนน้องจะตื่นมาครั้งเดียวแต่พักหลังมานี้น้องตื่นกินนมบ่อยมากค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ หรืออาจจะเป็นเพราะฟันน้องขึ้นด้วยรึป่าวค่ะแม่ บ้านนี้ฟันขึ้นมา5ซี่ค่ะ

บ้านนี้ฟันยังไม่ขึ้นเลยค่ะแต่น้องทานเยอะ4เดือน8กิโลแล้วค่ะแม่😅